toonland
ยินดีต้อนรับ
สมัครสมาชิก เเละ เข้าระบบเลยครับ
เเล้วช่วยกันโปรโมทเว็บนี้ด้วยนะครับ
จาก:Zebeel
toonland
ยินดีต้อนรับ
สมัครสมาชิก เเละ เข้าระบบเลยครับ
เเล้วช่วยกันโปรโมทเว็บนี้ด้วยนะครับ
จาก:Zebeel
toonland
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ดินเเดนที่มีเเต่การ์ตูน

บ้านPortalLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
Top posting users this month
No user

สักวาเบลจิล

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
ZebeeL
Admin
Admin
ZebeeL

ชื่อเรียก ชื่อเรียก : Zebeel
จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 212
พลังวิญญาณ พลังวิญญาณ : 623
กระทำความดี กระทำความดี : 32
วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 20/08/2010
ที่สิงสถิต ที่สิงสถิต : โลกเเห่ง การ์ตูน

สักวาเบลจิล Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: สักวาเบลจิล   สักวาเบลจิล Icon_minitimeFri Aug 20, 2010 9:01 pm

อ่าน๊าาา พอดีไปเจอไอ่กลอนเก่าที่เคยแต่งไว้อ่ะนะ =^= เลยเอามาเปิดเผยซะหน่อยยย

จำได้ว่า แต่ตอนที่คุยกะชายเบลอะนะ แล้วเจ้าชายบอกว่า รับไม่ได้ ๆๆ

มีเลยเอามาให้คนอื่นอ่าน เผื่อสติหลุด ๆๆๆ เหมือนเบลมั่ง >O<

การแต่ง การเรียง ไม่ตามบทกลอนจิง ๆ นะฮะ โปรดใช้วิจารณ์ในการรับชม นะฮะ (เหอะๆ )

สักวาสองพี่น้องที่น่าลาก หัวไม่ถากเหมือนสัปป้านะคุณเอ๋ย
ช่างน่ารักน่าชังเสียจริงเอย ชั้นไม่เคยพบมาก่อนชายจิลเบล
ตอนเกิดมาโตด้วยกันเล่นด้วยกัน บนหัวนั้นมีมงกุฏไม่หลุดหาย
โตขึ้นมามิหนำซ้ำใจแทบละลาย หล่อแทบตายน่าลากเข้าป่าจัง
เจ้าชายจิลเกิดมาหน้าหล่อเหลา ผมดูยาวตรงปิดหน้ามีราศี
อนาถาชิบหายวายชีวี ด้วยน้ำมือน้องตนที่รักเอย
น้องบอกว่ามองพี่เป็นแมลงสาป น่าหยะแหยงน่าฆ่าไม่น่าสน
อันชายเบลนั้นก้อเก่งเกินทน ฆ่าพี่ตนซะเละไม่เป็นท่า
อันคนน้องนั้นชื่อเจ้าชายเบล โตขึ้นมา'ยุ25หัวกระเซิงดี
สเป็คชั้นไม่เกินเลยเลยนะตัว มีอาวุธเป็้นมีดและเส้นลวด
คิ้วขมวดมันจะใช้อย่างไรกัน เบลบอกว่าเอาร้อยไม่บากบั่น
เส็ดและฟันไอ้ศัตรูคู่ราวี มีตำแหน่งเป็นถึงผู้พิทักษ์
ธาตุวายุของวาเรียเลยนะจ๊ะ ฉายาเค้าก้อไม่ทำมะดา
ฉายาว่าอัจฉริยะแห่งวาเรีย สองพี่น้องคู่นี้น่าจับฟัด
ไม่ขอผัดเปลี่ยนมือไปให้ใคร มามะมาจูจุ๊บกะเจ๊ไง
เราจะไปสวรรค์ด้วยกันเอย

พอดีว่าช่วงนั้น มีข่าวหนาหูเหลือเกิน ว่ามีเป็นกระเทย = ='' มีก็เลยเป็นกระเทยให้ดูให้สมใจเล๊ยยย

เจ้ = แนน น่อ =w=~

(ปล.ทำไมกลอนของมีเน่าอย่างนี้น้อ~)
Credit:naya1896
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://toonland.nstars.org

สักวาเบลจิล
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1